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HOTUBA YA MHE. JENISTA JOAKIMMHAGAMA(MB) WAZIRI WA

NCHI, OFISI YA RAIS, MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA

UTAWALA BORAWAKATI WA UZINDUZI WA BODI YA MAMLAKA

YA SERIKALI MTANDAO TAREHE 25 NOVEMBA, 2022 KATIKA

UKUMBI WA OFISI ZA MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO, JENGO

LA UTUMISHI, JIJINI DAR ES SALAAM

__________________________

Dkt. Laurean Ndumbaro; Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Menejimenti ya

Utumishi wa Umma na Utawala Bora,

Dkt. Mussa Muhiddin Kissaka; Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya

Mamlaka ya Serikali Mtandao,

Wajumbe wa Bodi; Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali

Mtandao

Eng. Benedict Ndomba, Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali

Mtandao (e-GA)

Menejimenti ya Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA),

Wanahabari,

Mabibi na Mabwana;

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania……………………………..
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Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Awali ya yote ninapenda kumshukuru Mwenyezi Mungu

kwa kutupa uzima na afya njema, kuweza kukutana siku

ya leo hapa katika ukumbi wa mikutano Ofisi za Mamlaka

ya Serikali Mtandao, jengo la Utumishi, Jijini Dar es

salaam. Hakika siku hii ni muhimu kwa Mamlaka ya

Serikali Mtandao, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Umma na

Utawala Bora na Serikali kwa ujumla, hususan katika

matumizi ya TEHAMA katika kuboresha utoaji wa huduma

kwa Umma. Aidha ninatoa shukrani zangu za dhati kwa

mapokezi mazuri na heshima kubwa mlionipa ya kunialika

kuwa Mgeni Rasmi katika hafla hii ya Uzinduzi wa Bodi ya

Wakurugenzi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao.

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Napenda pia nitumie fursa hii kutoa pongezi zangu za

dhati kwako wewe Mwenyekiti Dkt Mussa M. Kissaka

pamoja na wajumbe wa Bodi wote kwa kuteuliwa kwenu

kuwa wakurugenzi kwenye Taasisi hii yenye dhamana ya
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kusimamia matumizi sahihi na salama ya TEHAMA

Serikalini na katika taasisi za umma, hongera sana.

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Kwa kuzingatia weledi na uzoefu wenu katika fani

mbalimbali ni matarajio yangu kuwa Wajumbe wote wa

Bodi mtashirikiana kikamilifu na Wizara kuhakikisha kuwa

TEHAMA inatumika katika kuboresha utendaji kazi katika

taasisi za umma na utoaji wa huduma kwa umma, kufanya

zipatikane kwa urahisi, haraka na kwa gharama nafuu. Hii

ni pamoja na kuhakikisha Serikali inapata tija kulingana na

uwekezaji uliofanyika na unaoendelea kufanyika katika

utejekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao.

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Kwa heshima na taadhima napenda nichukue fursa hii

kumpongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania

Mheshimwa Samia Suluhu Hassan kwa juhudi anazofanya
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kuhakikisha matumizi ya TEHAMA, ndani ya Serikali na

Nchini kwa ujumla, yanakua kupitia uwekezaji mkubwa

unaofanyika kwa kutenga Bajeti ya Serikali kwa ajili ya

miradi mbalimbali, ikiwa ni pamoja na kuongeza wigo wa

usambazaji wa Mkongo wa Taifa wa Mawasiliano ili

wananchi kila sehemu waweze kufikika kwa urahisi na

kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa njia ya mtandao,

hata kwa kutumia simu za Mkononi za aina ya chini kabisa.

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Kama mnavyofahamu, Bodi ya Mamlaka ya Serikali

Mtandao inaundwa kwa Mujibu wa Sheria ya Serikali

Mtandao Sura Na. 273, Kifungu namba 7 na kuipa

majukumu kupitia Kifungu namba 8.

Ni kwa muktadha huo, uteuzi wa Bodi hii umefanyika kwa

kuzingatia Sheria na vigezo vingine vingi ikiwemo uadilifu

na uzalendo wenu kwa Nchi yetu. Hivyo dhamana

mliyopewa na Serikali ni kubwa, na kama nilivyotangulia

kusema hapo awali, ni matarajio yangu kuwa mtafanya
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kazi yenu kwa uadilifu na uweledi wa hali ya juu kwa

maslahi mapana ya Nchi yetu kulingana na Sheria, kanuni

na miongozo husika ili kuhakikisha kwamba Mamlaka ya

Serikali Mtandao inakidhi matarajio ya wadau na kuleta tija

katika utekelezaji wa majukumu yake. Vilevile mtatoa

ushauri wa namna bora ya kuimarisha matumizi ya

TEHAMA Serikalini na kuibua mikakati ya kutatua

changamoto zinazowakabili Wananchi zinazoweza

kutatuliwa kupitia Serikali Mtandao.

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Kwa kuzingatia hayo yote, napenda kuwakumbusha

mambo machache ya kuzingatia katika kazi zenu kama

ifuatavyo:

1.Bodi itambue majukumu yake na kuyatekeleza

kwa ufanisi mkubwa, na Bodi ifanye kila

linalowezekana kuwajengea uelewa wadau

mbalimbali kuhusu dhana nzima ya Serikali
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Mtandao na umuhimu wake katika ustawi wa

Taifa.

2.Bodi ifanye kazi kwa uadilifu mkubwa ili kuwa

mfano kwa wale mnao waongoza. Ili Bodi ifanye

kazi zake vizuri ni muhimu kutambua mipaka

yake na wajibu wake na itoe ushirikiano kwa

Menejimenti katika kutafuta ufumbuzi wa

changamoto mbali mbali zinazojitokeza wakati

wa utekelezaji wa shughuli zake kulingana na

Mpango mkakati.

3.Katika utekelezaji wa majukumu yenu,

mtakumbana na changamoto nyingi kutoka kwa

wadau wenu mbalimbali. Wadau na wafanyakazi

wa Mamlaka watawapima kulingana na namna

mnavyozitafutia ufumbuzi changamoto hizo,

ambazo Mamlaka imekuwa ikikabiliana nazo

ambazo ni pamoja na:

a.Uwepo wa Mifumo ambayo haijumuishi

taratibu za utendaji kazi (business processes)

kuanzia mwanzo hadi mwisho (end-to-end)
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katika baadhi ya taasisi za umma, hivyo

kusababisha taratibu nyingine kufanyika nje

ya mfumo au kwa kutumia mifumo mingine

isiyowasiliana.

b.Upungufu wa wataalamu waliobobea katika

usanifu, ujenzi na uendeshaji wa mifumo na

miundombinu pamoja na usalama wa

TEHAMA katika Taasisi za Umma

c.Kuongezeka kwa matishio ya usalama wa

Mtandao na mabadiliko ya haraka ya

Teknolojia

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Aidha, Bodi hii inaanza kazi katika kipindi ambacho

mahitaji ya Serikali Mtandao ni makubwa sana na azma

ya Serikali ni kuwa na Serikali ya kidijitali, hivyo ni

matarajio yangu kuwa mtashiriki kikamilifu katika kutoa

ushauri na kutekeleza yale yote yatakayoiwezesha

Serikali ya kidigitali kutokea.
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Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Nisingependa kusema mengi au kuwachosha kwa kurudia

hatua na mafanikio ya iliyokuwa Wakala na hatimaye

Mamlaka ya Serikali Mtandao, kwani sote tumesikia

kinagaubaga baadhi ya mafanikio kama yalivyoainishwa

na Mkurugenzi Mkuu kwa ufupi katika hotuba yake. Hivyo,

ninawiwa kutoa pongezi za dhati kwa Bodi, ,uongozi wa

Mamlaka pamoja Watumishi wake wote kwa Kazi nzuri

mnazozifanya, ambazo zimeiwezesha Serikali kuboresha

utendaji kazi wake na utoaji wa huduma kwa umma,

zikiwa zinapatikana kwa urahisi, haraka na kwa gharama

nafuu, pamoja na kuiwezesha Serikali kuongeza

makusanyo na udhibiti wa mapato yake.

Kwa upande mwingine, pamoja na kutoa kongole kwa

mafanikio yaliyopatikana, nimeisikiliza kwa umakini hotuba

ya Mkurugenzi Mkuu hususani alipogusia suala la mikakati

mliyonayo katika kuimarisha utoaji huduma na hasa ile ya

kukabiliana na changamoto zinazoikabili Mamlaka.
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Niseme kwamba ni azma ya Serikali ya Awamu ya Sita

kuhakikisha kuwa utendaji kazi wa Serikali na Taasisi

zake unaimarishwa kwa lengo la kuongeza mchango

wake katika Uchumi wa Taifa. Ninawaahidi kuwa Wizara

itaendelea kutoa ushirikiano na kuhakikisha inatekeleza

ipasvyo wajibu wake kwa muktadha mzima wa kuboresha

ufanisi wa Mamlaka. Vilevile kwa kadri nafasi itavyoruhusu

itakuwa vema kukaa pamoja kufanya tathmini ya utendaji

wa malengo ya tuliyopewa na tuliyojiwekea.

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,

Mabibi na Mabwana,

Baada ya Kusema hayo Machache, ninayo heshima

kubwa kutamka kwamba, Bodi ya Wakurungezi ya
Mamlaka ya Serikali Mtandao imezinduliwa rasmi.

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza


